High-ƙarfin wutar lantarki tsarin LED da fasaha bincike

A cikin 'yan shekarun nan, saboda ci gaban fasaha da inganci, aikace-aikacen LED ya zama mafi girma;tare da haɓaka aikace-aikacen LED, buƙatun kasuwa na LEDs kuma ya haɓaka a cikin shugabanci mafi girma da haske mai girma, wanda kuma aka sani da manyan LEDs..

  Don ƙirar manyan LEDs, mafi yawan manyan masana'antun a halin yanzu suna amfani da manyan ƙananan ƙananan wutar lantarki guda ɗaya na DC LED a matsayin tushen su.Akwai hanyoyi guda biyu, ɗaya tsarin kwance na gargajiya ne, ɗayan kuma tsarin gudanarwa ne a tsaye.Dangane da tsarin farko, tsarin masana'antu kusan iri ɗaya ne da na ƙananan ƙananan ƙananan mutu.A wasu kalmomi, tsarin ƙetare na biyu iri ɗaya ne, amma ya bambanta da ƙananan ƙananan mutu, manyan LEDs sau da yawa suna buƙatar aiki a manyan igiyoyi.A ƙasa, ƙaramin ƙirar lantarki na P da N ba daidai ba zai haifar da mummunan tasirin cunkoson jama'a a halin yanzu (Cunting na yanzu), wanda ba kawai zai sa guntuwar LED ba ta kai ga hasken da ƙirar ke buƙata ba, amma kuma yana lalata amincin guntu.

Tabbas, ga masu kera guntu na sama / masu yin guntu, wannan hanyar tana da ingantaccen tsari (CompaTIbility), kuma babu buƙatar siyan sabbin injina ko na musamman.A gefe guda, ga masu yin tsarin ƙasa, haɗin kai na gefe, Irin su ƙirar samar da wutar lantarki, da sauransu, bambancin ba shi da girma.Amma kamar yadda aka ambata a sama, ba shi da sauƙi don yada halin yanzu daidai a kan manyan LEDs.Girman girman girman, mafi wuya shi ne.A lokaci guda, saboda tasirin geometric, haɓakar haɓakar haske na manyan manyan LEDs sau da yawa ƙasa da na ƙarami..Hanya ta biyu ta fi rikitarwa fiye da hanyar farko.Tun da na yanzu kasuwanci blue LEDs kusan duk suna girma a kan sapphire substrate, don canja zuwa wani a tsaye conductive tsarin, shi dole ne a farko bonded zuwa conductive substrate, sa'an nan wanda ba conductive The sapphire substrate an cire, sa'an nan kuma na gaba tsari. an kammala;dangane da rarrabawa na yanzu, saboda a cikin tsari na tsaye, akwai ƙarancin buƙatar la'akari da gudanarwa na gefe, don haka daidaitattun halin yanzu yana da kyau fiye da tsarin kwance na gargajiya;Bugu da ƙari, asali Dangane da ka'idodin jiki, kayan da ke da kyakkyawar wutar lantarki kuma suna da halaye na haɓakar haɓakar thermal.Ta hanyar maye gurbin ma'aunin, muna kuma inganta haɓakar zafi da rage yawan zafin jiki, wanda ke inganta ingantaccen haske a kaikaice.Duk da haka, babban hasara na wannan hanyar ita ce saboda haɓakar ƙayyadaddun tsari, yawan amfanin ƙasa ya fi ƙasa da na tsarin tsarin al'ada, kuma farashin masana'antu ya fi girma.

 

 


Lokacin aikawa: Fabrairu-22-2021
WhatsApp Online Chat!