Za a iya amfani da LCD TV azaman allon dinki?

A yau, iyakar LCD TV tana ƙara kunkuntar, kuma wasu suna kusa da allon dinki.Saboda duka fasahar nunin LCD ce, girman girman daidai yake, kuma farashin nunin LCD da yawa ya fi fa'ida fiye da allon dinki.Saboda haka, wasu abokan ciniki na iya samun tambayoyi: Ina bambanci tsakanin LCD TV da dinki

allon, za a iya amfani da LCD TV azaman allon dinki?
A ainihin lokacin, bambanci tsakanin LCD TV da allon dinki yana da girma sosai.Ana ba da shawarar kada ku yi amfani da shi kamar haka.Bayan haka, Xiaobian ya yi nazarinsa ta fuskar kwararru.Ina fatan in ba da taimako ga kowa da kowa.

1. Salon aikin launi
Domin LCD TVs sun fi nishadi, daidaita launi na iya farantawa masu amfani da hankali.Misali, lokacin da hoton shuke-shuke kore ya bayyana, LCD TVs na iya inganta launi kuma su sanya shi haske kore.Ko da yake ɗan ƙaramin kore zai zama mafi haƙiƙa, koren launi mai haske babu shakka ya fi faranta ido.
A lokaci guda, matakan launi da ake amfani da su a LCD TV da allon dinki sun bambanta.Launin nuni na ainihi na allon dinki shine saboda bukatun yau da kullun na mai amfani.Domin lokacin da muke amfani da allon dinki, ko gyaran hotuna ne ko bugu, duk muna buƙatar tasirin hoto.Idan bambancin launi yana da girma, zai shafi tasirin aikin gaba ɗaya.Alal misali, idan muna son buga hoto, TV ɗin yana nuna ja mai haske, amma zai zama ja mai duhu lokacin bugawa.Rashin daidaiton daidaita launi kuma ya sa wannan TV ɗin ya kasa yin amfani da shi akan tebur.

2. Tsaftar rubutu da tsabta
Ainihin amfani da LCD TVs shine kunna fina-finai ko nunin allon wasan.Siffar su ta gama gari ita ce allon yana da ƙarfi.Don haka, lokacin haɓaka talabijin na LCD, an inganta haɓaka hoto mai ƙarfi don haɓaka tsayuwar hotuna masu tsauri, amma illolin da ke tattare da su shine cewa hotunan tsaye ba su da kyau.
Dangane da abubuwa, rubutun da aka nuna akan LCD TV ba ya haifar da ƙananan ƙuduri.Ko da 4K TV na iya samun irin waɗannan matsalolin.Wannan ya samo asali ne saboda matsaloli kamar sauye-sauyen hotuna masu kaifi, wanda ke sa rubutun ba ya bayyana sosai, yana sa mutane su zama marasa kyan gani.
Fuskar allo akasin haka.Matsayinta na masu amfani ne waɗanda galibi suka fi mai da hankali kan zane-zanen ƙira da ƙirar shimfidar wuri.Abubuwan da ke cikin ayyukansu sun dogara ne akan hotuna masu tsayi.Saboda haka, daidaitawar allon tsagawa yana karkata zuwa ga hotuna masu tsaye.Daidaiton digiri da launin toka.Gabaɗaya, iyawar nunin hotunan tsaye na allon ɗinki ba ta da shakka.Hotuna masu ƙarfi (wasanni, kallon fina-finai) kuma na iya biyan buƙatun masu amfani na yau da kullun.

3. Grey kewayon
Baya ga launuka daban-daban, LCD TV da nunin ba su cikin ma'auni ɗaya ba, kuma yanayin nunin launin toka ya bambanta.Yawancin lokaci, muna amfani da launin toka tsakanin 0 da 256 don auna ikon mayar da allon.Don ƙwararrun allon ɗinki, saboda ana buƙatar rubutu ko sarrafa hoto, yana iya nuna launin toka tsakanin 0 zuwa 256. LCD TVs ba su da ƙarfi sosai a cikin ikon dawo da launin toka.Yawancinsu suna iya nuna matakin launin toka ne kawai tsakanin 16 zuwa 235, baƙar fata da ke ƙasa da 16 baƙar fata ne, kuma 235 ko fiye suna nunawa a matsayin fari mai tsafta.


Lokacin aikawa: Afrilu-13-2023
WhatsApp Online Chat!