Fasaha daidaita haske ta atomatik don nunin LED mai cikakken launi

LED nuni fuska ne na kowa a rayuwa da kuma kawo yawa saukaka a rayuwar mu.Tunda hasken allon nuni na LED ba za a iya canza shi tare da hasken yanayi ba, akwai matsalar rashin bayyananniyar nuni a cikin rana ko kyalkyali da dare saboda kasancewa mai haske sosai.Idan ana iya sarrafa haske, ba kawai makamashi za'a iya ajiyewa ba, har ma ana iya bayyana tasirin nunin nunin.
01led shine tushen hasken kore, babban fa'idarsa shine ingantaccen ingantaccen haske
Tare da haɓakawa da ci gaban kimiyyar abin duniya, ingantaccen ingantaccen haske zai inganta sosai a cikin shekaru 10 masu zuwa;ƙarancin amfani da makamashi, tsawon rayuwar sabis, kayan da za'a iya sake amfani da su, kuma babu gurɓata muhalli.Kodayake kasarmu ta fara a makare, a cikin 'yan shekarun nan kuma ta fara gudanar da bincike da ci gaba da manufofin masana'antu da tallafi.Idan aka kwatanta da fitilar incandescent, LED ɗin yana da bambanci mai mahimmanci: hasken hasken yana daidai da girman girman halin yanzu da ke gudana ta hanyar diode mai fitar da haske.Yin amfani da wannan fasalin, ana auna hasken muhallin da ke kewaye da na'urar firikwensin gani, haske mai haske yana canzawa gwargwadon ƙimar da aka auna, kuma ana kiyaye tasirin canjin haske na muhallin da ke kewaye, kuma ginin yana canja mutane zuwa aiki cikin farin ciki.Wannan ba wai kawai yana haifar da yanayi mai dadi tare da haske akai-akai ba, amma kuma yana yin cikakken amfani da hasken halitta kuma yana adana makamashi sosai.Saboda haka, bincike kan fasahar dimming masu daidaitawa na LED yana da matukar mahimmanci.
02 asali ka'idoji
Wannan ƙira tana amfani da ginshiƙi don aika bayanai da hanyar duba layin don gane rubutu ko hoto na LED.Ana haɗe wannan hanyar tare da da'irar kayan aikin don cimma manufar ingantacciyar haske gaba ɗaya na allon nuni.Yi amfani da sifa mai mahimmanci na photoresistor zuwa hasken yanayi, tattara canjin yanayin haske, canza shi zuwa siginar lantarki kuma aika shi zuwa microcomputer mai guntu guda ɗaya, na'ura mai sarrafa guntu guda ɗaya yana sarrafa sigina, kuma yana sarrafa ƙimar aikin fitarwa. PWM igiyar ruwa bisa ga ƙayyadaddun ƙa'ida.Ana ƙara da'irar mai sarrafa wutar lantarki tsakanin na'ura mai kwakwalwa ta guntu guda ɗaya da allon nunin jagora don gane daidaitaccen haske na allon nuni ta microcomputer mai guntu guda ɗaya.Ana amfani da igiyoyin PWM da aka daidaita don sarrafa da'irar mai daidaita wutar lantarki don daidaita ƙarfin shigarwar allon nuni, kuma a ƙarshe gane ikon sarrafa haske na allon nuni.
03 Features
Da'irar sarrafa haske mai daidaitawa don nunin nunin diode mai haske, wanda ke da siffa ta ƙunshi: na'urar shigar da saiti na aikin sake zagayowar, ma'auni da ma'auni mai girma, inda counter da na'urar shigar da saiti na wajibi bi da bi suna ƙidaya a The darajar. ana kwatanta shi da ƙimar da aka saita na sake zagayowar aiki cikin girman kwatancen don sarrafa ƙimar fitarwa na mai kwatancen.
04LED adaftar tsarin dimming tsarin ƙirar kayan aikin
Hasken hasken LED ya yi daidai da na yanzu da ke gudana ta cikinsa ta hanyar gaba, kuma ana iya daidaita girman na yanzu don daidaita haske na LED.A halin yanzu, ana daidaita hasken LED gabaɗaya ta hanyar daidaita yanayin aiki na yanzu ko yanayin daidaita yanayin bugun jini.Tsohon yana da babban kewayon daidaitawa, layi mai kyau, amma babban amfani da wutar lantarki.Don haka ba kasafai ake amfani da shi ba.Hanyar gyare-gyaren bugun bugun jini yana amfani da mitar mafi girma don canza ledoji, saurin sauyawa ya wuce iyakar da mutane za su iya fahimta, don kada mutane su ji wanzuwar stroboscopic.Gane LED adaptive dimming.


Lokacin aikawa: Afrilu-07-2022
WhatsApp Online Chat!