Hanyoyin kulawa da kariya na nunin cikakken launi na LED

Ajiye zafi a cikin mahallin da ake amfani da allon nunin LED mai cikakken launi, kuma kada ka bari wani abu tare da kaddarorin danshi ya shiga allon nunin LED mai cikakken launi.Ƙarfafawa a kan babban allo na cikakken launi mai launi wanda ya ƙunshi zafi zai haifar da lalata abubuwan da ke cikin cikakken launi kuma ya haifar da lalacewa ta dindindin.

Don guje wa matsalolin da za a iya fuskanta, za mu iya zaɓar kariyar m da kariya mai aiki, gwada kiyaye abubuwan da za su iya haifar da lalacewa ga allon nuni mai launi daga allon, kuma lokacin tsaftace allon, shafe shi a hankali kamar yadda zai yiwu. don rage yiwuwar rauni Rage girman.

Babban allon nuni na LED mai cikakken launi yana da dangantaka mafi kusa da masu amfani da mu, kuma yana da matukar mahimmanci don yin aiki mai kyau a tsaftacewa da kiyayewa.Tsawon lokaci mai tsawo ga yanayin waje kamar iska, rana, ƙura, da sauransu zai zama datti cikin sauƙi.Bayan wani lokaci, dole ne a sami guntun kura akan allon.Wannan yana buƙatar tsaftacewa a cikin lokaci don hana ƙura daga rufe saman na dogon lokaci don rinjayar tasirin kallo.

yana buƙatar samar da wutar lantarki mai ƙarfi da kariya mai kyau na ƙasa.Kada a yi amfani da shi a ƙarƙashin yanayi mai tsauri, musamman tsawa mai ƙarfi da walƙiya.

An haramta shi sosai don shigar da ruwa, foda na ƙarfe da sauran abubuwa na ƙarfe cikin sauƙi a cikin allo.Ya kamata a sanya babban allo na nunin LED a cikin ƙananan ƙura kamar yadda zai yiwu.Babban ƙura zai shafi tasirin nuni, kuma ƙura mai yawa zai haifar da lalacewa ga kewayawa.Idan ruwa ya shiga saboda dalilai daban-daban, da fatan za a yanke wutar lantarki nan da nan kuma tuntuɓi ma'aikatan kulawa har sai allon nuni a cikin allon ya bushe kafin amfani.

Tsarin sauyawa na nunin lantarki na LED: A: Da farko kunna kwamfutar da ke sarrafawa don yin aiki akai-akai, sannan kunna babban allon nunin LED;B: Kashe LED nuni da farko, sa'an nan kashe kwamfutar.

Kada ku zauna cikin cikakken farin, cikakken ja, cikakken kore, cikakken shuɗi, da dai sauransu na dogon lokaci yayin sake kunnawa, don guje wa wuce gona da iri, dumama igiyar wutar lantarki, da lalata hasken LED, wanda zai shafi rayuwar sabis na nuni.Kar a tarwatsa ko raba allon yadda ake so!

Ana ba da shawarar cewa babban allon LED yana da lokacin hutawa fiye da sa'o'i 2 a rana, kuma ya kamata a yi amfani da babban allon LED akalla sau ɗaya a mako a lokacin damina.Gabaɗaya, kunna allon aƙalla sau ɗaya a wata kuma kunna shi sama da awanni 2.

Za'a iya goge saman babban allo na nunin jagora da barasa, ko amfani da goga ko injin tsabtace ruwa don cire ƙura.Ba za a iya goge shi kai tsaye da rigar datti ba.

Babban allon nunin jagora yana buƙatar a duba akai-akai don aiki na yau da kullun da kuma ko kewaye ta lalace.Idan bai yi aiki ba, ya kamata a canza shi cikin lokaci.Idan kewaye ta lalace, yakamata a gyara ta ko a canza ta cikin lokaci.An haramta wa waɗanda ba ƙwararru ba su taɓa igiyar ciki na babban allon nunin jagora don guje wa girgiza wutar lantarki ko lalata wayoyi;idan akwai matsala, don Allah ƙwararrun ma'aikata don gyara ta.


Lokacin aikawa: Mayu-31-2021
WhatsApp Online Chat!