Akwai nau'ikan samfuran nunin lantarki na LED da yawa, amma fasalinsu na gama gari shine dole ne su yi amfani da wutar lantarki ta DC da ƙarancin wutar lantarki na na'ura guda ɗaya, kuma dole ne a yi amfani da da'irar juyawa yayin amfani da wutar lantarki.Don lokuta daban-daban na amfani, akwai mafita daban-daban a cikin ƙwarewar fasaha na mai sauya wutar lantarki na LED.
Dangane da ƙarfin wutar lantarki, ana iya raba direbobin LED zuwa rukuni uku: ɗaya yana da batir, galibi ana amfani da shi don samfuran lantarki masu ɗaukar hoto, tuki mai ƙarancin wuta da fararen LEDs masu matsakaici;na biyu kuma shi ne samar da wutar lantarki wanda ya fi 5, wanda ake amfani da shi ta hanyar samar da wutar lantarki mai tsayuwa ko kuma na'urar batir, irin su na'ura mai jujjuyawa, saukowa, da masu juyawa DC (masu juyawa; na ukun ana yin su ne kai tsaye ta hanyar na'ura mai kwakwalwa (110V). ko 220V) ko daidaitaccen ƙarfin wutar lantarki kai tsaye (kamar 40 ~ 400V), wanda galibi ana amfani dashi don babban ƙarfin raƙumi Farin LED, kamar mai sauya DC/DC mai zuwa.
1. Tsarin tuƙi mai ƙarfin baturi
Batir wadata ƙarfin lantarki ne kullum 0.8 ~ 1.65V.Don ƙananan na'urorin hasken wuta kamar nunin LED, wannan lamari ne na kowa da kowa.Wannan hanya ta fi dacewa da samfuran lantarki masu ɗaukuwa don fitar da ƙananan wutan lantarki da matsakaicin iko fararen LEDs, kamar fitilun LED, fitilun LED na gaggawa, fitilun tebur na ceton makamashi, da sauransu. suna da ƙarami mafi ƙaranci, mafi kyawun bayani na fasaha shine na'ura mai haɓakawa ta caji, kamar haɓakawa DC Zhuang (mai canzawa ko haɓakawa (ko kaɗan daga cikin masu canza fam ɗin caji na nau'in haɓaka buck-boost sune direbobi masu amfani da da'irori na LDO.
2. Babban ƙarfin lantarki da tsarin tuki mai bushe
Tsarin samar da wutar lantarki mai ƙarancin wuta tare da ƙarfin lantarki sama da 5 yana amfani da ƙaƙƙarfan samar da wutar lantarki ko baturi don samar da wuta.Ƙimar ƙarfin wutar lantarki na LED ya kasance mafi girma fiye da digon wutar lantarki na LED, wato, yana da girma fiye da 5V, kamar 6V, 9V, 12V, 24V ko mafi girma.A wannan yanayin, ana yin amfani da shi ta hanyar samar da wutar lantarki mai ƙarfi ko baturi don fitar da fitilun LED.Irin wannan tsarin samar da wutar lantarki dole ne ya magance matsalar samar da wutar lantarki zuwa kasa.Aikace-aikace na yau da kullun sun haɗa da fitilun lawn na hasken rana, fitilun lambun hasken rana, da tsarin hasken abin hawa.
3. Tsare-tsare na tuƙi mai ƙarfi kai tsaye ta hanyar mains ko ƙarfin lantarki kai tsaye
Ana yin wannan maganin kai tsaye ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (100V ko 220V) ko kuma daidaitaccen ƙarfin wutar lantarki kai tsaye, kuma ana amfani dashi galibi don fitar da manyan fitilun LED masu ƙarfi.Mais Drive hanya ce ta samar da wutar lantarki tare da mafi girman rabon farashin nunin LED, kuma shine jagorar haɓaka haɓakawa da aikace-aikacen hasken LED.
Lokacin amfani da babban wutar lantarki don fitar da LED, wajibi ne don magance matsalar raguwar ƙarfin lantarki da gyaran gyare-gyare, amma kuma don samun ingantaccen juzu'i mai mahimmanci, ƙarami da ƙananan farashi.Bugu da kari, ya kamata a warware batun kebewar tsaro.Yin la'akari da tasirin grid ɗin wutar lantarki, tsangwama na lantarki da al'amurran da suka shafi wutar lantarki dole ne kuma a warware su.Don matsakaita da ƙananan wutar lantarki, mafi kyawun tsarin kewayawa shine keɓantaccen mai jujjuya baya-baya mai ƙarewa ɗaya.Don aikace-aikace masu ƙarfi, yakamata a yi amfani da da'irar juyawa gada.
Don tuƙin LED, babban ƙalubalen shine rashin daidaituwar nunin LED.Wannan yana nunawa a cikin gaskiyar cewa ƙarfin wutar lantarki na LED zai canza tare da halin yanzu da zafin jiki, ƙarfin wutar lantarki na na'urori daban-daban na LED zai bambanta, "launi" na LED zai yi tafiya tare da halin yanzu da zafin jiki, kuma LED dole ne ya kasance cikin buƙatun ƙayyadaddun bayanai.Yi aiki a cikin kewayon don cimma ingantaccen aiki.Babban aikin direban LED shine iyakance halin yanzu a ƙarƙashin yanayin aiki, ba tare da la'akari da canje-canje a yanayin shigarwa da ƙarfin lantarki na gaba ba.
Don da'irar tuƙi na LED, ban da kwanciyar hankali na yau da kullun, akwai wasu mahimman buƙatun.Misali, idan kuna buƙatar yin dimming LED, kuna buƙatar samar da fasahar PWM, kuma mitar PWM na yau da kullun don dimming LED shine 1 ~ 3kHz.Bugu da ƙari, ƙarfin sarrafa wutar lantarki na da'irar firikwensin LED dole ne ya isa, mai ƙarfi, mai iya jure yanayin kuskure iri-iri, da sauƙin aiwatarwa.Yana da daraja ambata cewa saboda LED ne ko da yaushe a ganiya halin yanzu da kuma ba zai garzaya.
A cikin zaɓin ƙirar ƙirar nunin LED, an yi la'akari da haɓakar inductance DC / DC a baya.A cikin 'yan shekarun nan, halin yanzu wanda direban famfo na caji zai iya fitarwa ya tashi daga 'yan ɗari mA zuwa 1.2A.Don haka, waɗannan nau'ikan nau'ikan actuator iri ɗaya ne.
Lokacin aikawa: Yuli-12-2021