Yadda za a warware kwanciyar hankali na watsa siginar nunin LED?Nunin LED mai gudana yana bayyana ba zato ba tsammani saboda matsalolin sigina.Idan ya kasance a wani muhimmin bikin budewa, asarar ba za a iya gyarawa ba.Yadda za a gane dogaro da kwanciyar hankali na watsa sigina ya zama babban batu ga injiniyoyi don warwarewa.A cikin tsarin watsawa, siginar zai yi rauni yayin da nisa ke ƙaruwa, don haka zaɓin matsakaicin watsawa yana da mahimmanci.
1. Ƙaddamar da siginar nuni na LED: Ba shi da wuya a fahimci cewa ko da wane matsakaici ake amfani da shi don watsawa, siginar za ta ragu a yayin aikin watsawa.Za mu iya ɗaukar kebul na watsawa na RS-485 a matsayin da'irar da'irar da ta ƙunshi da yawa resistors, inductor da capacitors.Juriya na waya yana da ɗan tasiri akan siginar kuma ana iya yin watsi da shi.Rarraba capacitance C na kebul ɗin yana faruwa ne ta hanyar wayoyi guda biyu masu kama da juna biyu.Asarar siginar ya fi girma saboda ƙarancin ƙarancin LC wanda ya ƙunshi ƙarfin da aka rarraba da rarraba inductance na kebul.Mafi girman ƙimar baud ɗin sadarwa, mafi girman raguwar siginar.Sabili da haka, lokacin da adadin bayanan da aka watsa ba su da girma sosai kuma ƙimar watsawa ba ta da yawa sosai, muna zabar ƙimar baud na 9 600 bps.
2. Nuni na sigina a cikin layin sadarwa na allon nuni na LED: Bugu da ƙari ga ƙaddamar da siginar, wani abu da ke shafar watsa siginar shine alamar sigina.Rashin daidaituwar impedance da katsewar impedance sune manyan dalilai guda biyu waɗanda ke haifar da alamar siginar bas.Dalili na 1: Rashin daidaituwar rashin daidaituwa.Rashin daidaituwa na impedance yawanci rashin daidaituwa tsakanin guntu 485 da layin sadarwa.Dalilin yin tunani shi ne, lokacin da layin sadarwa ba ya aiki, siginar dukkanin layin sadarwa ya lalace.Da zarar irin wannan siginar tunani ta kunna kwatancen a shigar da guntu 485, siginar kuskure zai faru.Maganinmu na gaba ɗaya shine mu ƙara masu tsaurin ra'ayi na wani juriya ga layin A da B na bas, sannan a ja su sama da ƙasa daban, ta yadda ba za a sami sigina masu ɓarna ba.Dalili na biyu kuma shi ne, abin da ke damun shi ya katse, wanda yayi kama da yadda haske ke shiga wata matsakaici daga wannan matsakaici.A ƙarshen layin watsawa, siginar ba zato ba tsammani ta ci karo da ƙarami ko babu abin da ke cikin kebul, kuma siginar zai haifar da tunani a wannan wuri.Hanyar da aka saba amfani da ita don kawar da wannan tunani shine haɗa mai tsayayyar tasha mai girman girman daidai da siffa ta kebul a ƙarshen kebul don sanya impedance na kebul ɗin ya ci gaba.Tunda watsa siginar akan kebul ɗin bidirectional ne, yakamata a haɗa resistor mai girma iri ɗaya a ɗayan ƙarshen kebul ɗin sadarwa.
3. Tasirin ƙarfin da aka rarraba na allon nuni na LED akan aikin watsa bas: Kebul na watsawa gabaɗaya yana jujjuyawa, kuma ƙarfin yana faruwa tsakanin wayoyi guda biyu masu daidaitawa na ɓangarorin biyu.Hakanan akwai irin wannan ƙaramin ƙarfi tsakanin kebul da ƙasa.Tun da siginar da aka watsa akan bas ɗin ya ƙunshi yawancin "1" da "0", lokacin da ta ci karo da bytes na musamman kamar 0 × 01, matakin "0" yana sa ƙarfin da aka rarraba ya dace da lokacin caji, da kuma lokacin da za a yi cajin. ikon shine Lokacin da matakin "1" ya zo ba zato ba tsammani, cajin da capacitor ya tara ba za a iya sauke shi cikin kankanin lokaci ba, wanda ke haifar da nakasar siginar bit, sannan yana shafar ingancin watsa bayanai gaba ɗaya.
4. Yarjejeniyar sadarwa mai sauƙi kuma abin dogara ga allon nuni na LED: Lokacin da nisa na sadarwa ya kasance gajere kuma yanayin aikace-aikacen ba shi da damuwa, wani lokaci muna buƙatar kawai hanyar sadarwa mai sauƙi don kammala duk ayyukan aikin, amma yawancin yanayin aikace-aikacen ba haka bane.buri.A matakin farko na aikin, an taqaita ne ko na’urar wayar tana da sana’a (kamar kiyaye wani tazara tsakanin layin siginar da layin wutar lantarki), rashin tantance nisan sadarwa, da yawan hargitsi a kewayen layin sadarwa, ko layin sadarwa yana amfani da wayoyi masu garkuwa da su, da dai sauransu. Wadannan abubuwa duk na tsarin ne.Sadarwa ta al'ada tana da babban tasiri.Don haka, yana da mahimmanci musamman a tsara cikakkiyar yarjejeniya ta sadarwa.
Lokacin aikawa: Maris-08-2022